Ruvuma wazidi kuneemeka na Majimaji Selebuka

thumb_DSC_5754_1024

Na Mwandishi Wetu, Songea

UWEPO wa tamasha la kila mwaka mkoani Ruvuma la Majimaji Selebuka, imegeuka kuwa neema kubwa ndani ya mkoa huo kutokana na fursa mbalimbali kwa wananchi, hiyo ni baada ya serikali ya Poland kupitia kaimu balozi wake hapa nchini, Ewelina Lubieniecka kuwathibitishia wananchi uwepo wa mkakati wa kujengwa kwa ghala kubwa la mahindi mkoani humo lenye uwezo wa kuhifadhi mahindi zaidi ya tani elfu 40 litakalokubwa kubwa kulinganisha na maghala mengine hapa nchini

Bi Ewelina amesema hatua hiyo ni mpango wa serikali ya Poland na Tanzania ambapo wanatarajia kujenga jumla ya maghala matano hapa nchini hata hivyo ghala kuu litakuwa mkoani Ruvuma kwa kile alichoeleza ni kutokana na heshima waliyopewa na waratibu wa Tamasha la Majimaji Selebuka kama mgeni rasmi katika mdahalo wa wafanyabiashara uliyofanyika Julai 16, 2018.

Aidha kupitia mdahalo huo uliyofanyika kwenye ukumbi wa manispaa Songea ulilenga kujadili changamoto na kibiashara pia kutoa elimu ya uhifadhi wa mazao ya chakula na kibiashara kwa njia ya kisasa kwa wananchi wa Ruvuma, balozi huyo alialikwa na Mbunge wa Jimbo la Songea Mjini, Dr Damas Ndumbaro ambaye pia ni mwanzilishi mwenza wa Majimaji Selebuka.

Pamoja na mengine, mdahalo huo pia ulijikita kutoa elimu kwa wakulima njia ya uhifadhi bora wa mazao kwa njia ya kisasa kupitia maghala hayo yatakayojengwa na kuwasihi wakulima kuachana na uhifadhi kimazoea ambayo yamekuwa na madhara na hasara.

“Tanzania imepewa kipaumbele zaidi katika kuleta maendeleo kwa hapa Afrika, tupo (Poland) tunajenga hospitali, shule lakini pia kwa sasa tumeweka mkazo zaidi kwenye sekta ya kilimo hasa korosho na mazao mengine ya kibiashara.

“Kwa heshima ya Majimaji Selebuka na Mbunge Dr Ndumbaro ambaye anaonyesha juhudi kwa kuzungumza na ubalozi wa Poland kutaka kuleta wataalamu wa kilimo kutoka Poland, ghala la Ruvuma ndilo litakuwa ghala kuu na kubwa zaidi na litabeba tani zaidi ya 40,000,” alisema Kaimu Balozi Ewelina.

Maghala mengine yanatarajiwa kujengwa maeneo ya Shinyanga, Makambako pamoja na Mbozi, lakini yenyewe yatakuwa na uwezo wa uhifadhi wa tani 20,000.

Mbali na ubalozi huo, mdahalo huo pia ulihudhuriwa na Mkuu wa Mkoa wa Ruvuma, Mhe. Christina Mndeme ambaye alipata fursa ya kujibu maswali ya wananchi yaliyoelekezwa kwa serikali kuhusu mikakati ya kumsaidia mkulima ili aweze kunufaika na kilimo, hata hivyo aliwahakikishia wakulima waliongozwa na mwenyekiti wao mkoa, Tito Mbilinyi kuwa tayari wamefanikisha kuingiza matreka ya kisasa yatakayomsaidia mkulima kuachana na kilimo cha mkono.

Aidha Mndeme alitoa changamoto kuu inayokwamisha maendeleo ya sekta ya kilimo mkoani kwake kuwa ni wananchi kuendelea kuhifadhi kwa njia ya mifuko pamoja na kutia dawa za wadudu ambayo wakati mwingine dawa hiyo imekuwa ikiwadhuru.

“Tatizo letu bado tunahifadhi mazao ‘locally’, tunategemea kutunza nafaka zetu kwa madawa hivyo kuongeza magonjwa, ndiyo maana Mhe. Mbunge ameliona tatizo hilo na kutuletea wataalamu wa uhifadhi wa kisasa zaidi, hii itaokoa sana sekta hii,” alisema Mndeme.

Tamasha la Majimaji lilikata utepe Julai 14 na litahitimishwa Julai 21, mwaka huu kwenye Uwanja wa Majimaji, Songea ambalo pamoja na fursa za kibiashara pia linajikita kuinua vipaji vya michezo mkoani humo kama vile riadha, mbio za baiskeli, soka, sambamba na kuinua sekta za Utalii wa Ndani, Utamaduni wa Asili pamoja na elimu kupitia mashindano ya mdahalo kwa shule za sekondari.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s