Diwani wa mwendokasi Selebuka 2016 huyu hapa

1-2

DALILI za mapema kuwa Tamasha la Majimaji Selebuka litagubikwa na vituko, burudani na vioja vya kutosha zilianza kujionyesha mapema wakati wa uzinduzi wake, mwaka 2015.

Katika msimu wake wa kwanza, tamasha hilo linalofanyika kila mwaka kwenye Uwanja wa Kumbukumbu ya Mashujaa wa Vita vya Majimaji mjini Songea, baadhi ya vioja ni ushiriki wa mama na mwanae katika mbio fupi za Km 5, Bibian Abdallah aliyekuwa kwenye kinyang’anyiro na mwanaye Shakira Abdallah pamoja na kile cha Askari wa Usalama babarani, Thomas kujitosa kwenye mbio za baiskeli Km 50, ingawa aliangukia pua.

Mwaka huu pia kulikowa na raha yake. Pamoja na kwamba wote hao hawakushiriki safari hii, lakini bado hawakuondoa ladha ya tamasha na kivutio cha kipekee kilikuwa cha diwani wa viti maalum wa Kata ya Matalawe, Judith Mbogoro ambaye aliwachachafya wanawake wenzake katika mbio za Km 5.

Mheshimiwa huyo ambaye kidogo umri umekwenda, miaka 38, kulinganisha na rundo la washiriki wengine, wengi wao wakiwa wastani wa miaka kati ya 20-27, kabla ya mbio, walimchukulia poa wakiamini asingeweza kukikimbia, lakini ajabu aliwatupilia mbali kwelikweli.

Yeye alitumia muda wa dakika 27: 28 akifuatiwa na Fatuma Ching’ang’a aliyetumia dakika 28:46, yaani unazungumzia muda wa dakika moja na sekunde 44! Utaona ni jinsi gani mwanasiasa huyo alivyo wa ‘mwendokasi’ haswa.

Judith, mbali na ushiriki wake kwenye riadha, pia alikuwa bega kwa bega tangu siku ya ufunguzi mpaka kufungwa kwa tamasha ambapo pia alikuwa mmoja wa majaji wakuu katika kinyang’anyiro cha Ngoma za Asili, achilia mbali kazi ya ushehereshahi (U-MC).   

Dar- Bulani ilifanikiwa kufanya mahojiano naye ambapo alifunguka siri ya mafanikio hayo. “Kwanza nipongeze waratibu wa tamasha lenyewe, hii ni moja ya sehemu muhimu katika kuibua na kuendeleza vipaji vya michezo nchini.

“Kama kiongozi serikalini, hakika nimeguswa kwa kiasi kikubwa kuona wapo baadhi ya watu wanajali vipawa vya Watanzania wenzao. Naamini zipo sekta mbalimbali zitanufaika na tamasha hilo, ‘especially’ uwepo wa Azam TV.

“Kuhusu tuzo yangu, binafsi mimi ni mtu wa mazoezi. Nimejiwekea ratiba ya kufanya mazoezi kila siku kukimbia zaidi ya kilomita tatu. Nauzunguka Uwanja wa Majimaji (unaotumiwa na timu ya Majimaji) mara tano na kuchukua ‘session’ nyingine ya mazoezi. Ndiyo maana haikuwa shida sana kukimbia.

“Pili sinywi pombe, mambo ya starehe kwangu ‘no’, hivyo pamoja na uzee wangu, miaka 38, nimewachachafya watoto wadogo, najua walikuwa wakinibeza lakini watakuwa wamejifunza kutoka kwangu jinsi ya kujitunza ili uwe na afya bora,” anasema.

Msimu wa tatu wa tamasha hilo limepangwa kuwa kati ya Julai 23 hadi Julai 30 mwaka 2017.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s